Kamfanoni masu karfafa ayyukan karafa a arewa maso gabashin Arkansas

Karfe na Nucor ya haifar da ci gaban masana'antar karafa a arewa maso gabashin Arkansas sama da shekaru 25 da suka gabata, kuma masana'anta na ci gaba da kunna fadada tare da sanarwar kwanan nan cewa za ta kara wani layin samarwa.

Matsakaicin masana'antar niƙa a gundumar Mississippi ya sa yankin ya zama yanki na biyu mafi girma da ke samar da ƙarfe a Amurka, kuma wannan rawar za ta faɗaɗa kawai tare da shirye-shiryen Nucor na ƙara sabon layin samar da fenti nan da 2022.

Wannan ya zo ne a kan aikin da Nucor ya kammala kwanan nan na wani katafaren katafaren injin niƙa na musamman da kuma ginin layin galvanizing wanda zai fara aiki a cikin 2021.

Nucor ba shi kadai ba.Karfe babban ginin tattalin arziki ne a lungu da sako na jihar wanda aka saba sani da filayen noma.Sashin yana ɗaukar ma'aikata sama da 3,000, kuma aƙalla wasu ma'aikata 1,200 suna aiki a cikin kasuwancin da ke ba da tallafi kai tsaye ko tallafawa masana'antar ƙarfe a yankin.

A wannan shekara, kamfanin Osceola na Big River Steel kuma yana ƙara layin samarwa wanda zai ninka ayyukan yi ga ma'aikata sama da 1,000.

Nucor kadai ya riga ya fitar da tan miliyan 2.6 na karfen da aka yi birgima mai zafi don motoci, kayan aiki, gini, bututu da bututu, da sauran aikace-aikace da yawa.

Sabon layin nada zai fadada karfin Nucor kuma zai baiwa kamfanin damar yin gogayya a sabbin kasuwanni kamar rufin rufi da sinadarai, fitulu da na'urori, da karfafa kasuwannin da ake dasu a kofofin gareji, cibiyoyin sabis da dumama, iska da kwandishan.

Zuba jarin da masana'antar karafa ta zuba ya zarce dala biliyan 3 a yankin.Wadancan jarin suna gina ababen more rayuwa a yankin, sun riga sun yi karfi tare da saukin shiga kogin Mississippi da Interstates 40 da 55. Babban kogin ya gina layin dogo mai nisan mil 14 don haɗawa da manyan hanyoyin jirgin ƙasa waɗanda ke ba da damar kayayyaki da kayayyaki su gudana a cikin ƙasar.

Karfe na karshe, US Steel ya biya dala miliyan 700 don karɓar 49.9% mallakin Babban Kogin Karfe, tare da zaɓi don siyan ragowar ribar cikin shekaru huɗu.Nucor da US Steel sune manyan masu samar da karafa biyu a Amurka, kuma dukkansu yanzu suna da manyan ayyuka a gundumar Mississippi.Karfe na Amurka ya kimanta kamfanin Osceola akan dala biliyan 2.3 a lokacin cinikin a watan Oktoba.

The Big River niƙa a Osceola bude a Janairu 2017 tare da $1.3 biliyan zuba jari.Kamfanin a yau yana da kusan ma'aikata 550, tare da matsakaicin albashin shekara na akalla $ 75,000.

Masana'antar karafa ta ƙarni na 21 ba ta da ɓacin rai na tarin hayaki da tanderun wuta.Tsire-tsire suna rungumar injiniyoyin mutum-mutumi, na'ura mai kwakwalwa da hankali na wucin gadi, suna aiki don zama masana'anta masu kaifin basira waɗanda ke ƙarfafa ci gaban fasaha kamar ta aikin ɗan adam.

Big River Karfe ya kafa burin zama injin niƙa na farko na al'umma ta hanyar amfani da hankali na wucin gadi don ganowa da gyara kurakuran samarwa cikin sauri, ƙirƙirar ingantattun ingantattun ayyuka da rage raguwar lokaci a wurin.

Wani juyin halitta shine girmamawa akan zama abokantaka ga muhalli.Ginin Osceola na Big River shine farkon niƙan ƙarfe don karɓar takaddun jagoranci a Makamashi da ƙirar muhalli.

Wannan nadi koren yunƙuri ne wanda aka fi danganta shi da gine-ginen ofis ko wuraren jama'a.A Arkansas, alal misali, Cibiyar Shugabancin Clinton da Heifer International hedkwatar a Little Rock, tare da Gearhart Hall a Jami'ar Arkansas, Fayetteville, suna da irin waɗannan takaddun shaida.

Arkansas ba wai kawai jagora ce a samarwa ba, yana kuma taka muhimmiyar rawa wajen horar da ma'aikatan karafa na gobe.Kwalejin Arewa maso Gabashin Arkansas a Blytheville yana ba da horon ci gaba kawai ga masu aikin ƙarfe a Arewacin Amurka, kuma yana ɗaya daga cikin manyan cibiyoyin horar da ƙarfe a duniya.

Kwalejin al'umma tana da haɗin gwiwa na musamman tare da wani kamfanin kera karafa na Jamus don ba da horo na ci gaba ga ma'aikatan ƙarfe a Arewacin Amirka, tauraron dan adam na horarwa kawai da kamfanin ya kafa a wajen Jamus.Cibiyar Nazarin Karfe ta Arkansas tana ba da horo na sa'o'i 40 akan wani takamaiman batu - an daidaita batun dangane da bukatun kasuwanci - ga ma'aikatan masana'antar karfe daga Amurka da Kanada.Horon yana mai da hankali kan ma'aikatan da ke yanzu, haɓaka ƙwarewarsu yayin da buƙatun aiki ke tasowa.

Bugu da kari, makarantar koyon karafa tana ba da horo ta yanar gizo don shirinta na fasahar karfe.Jama'a da ke zaune a ko'ina a cikin Arkansas yanzu na iya samun digiri daga shirin, wanda ke ba masu digiri damar shiga aikin aiki tare da matsakaicin albashi na shekara-shekara na $ 93,000.

Kwalejin tana ba da abokin aikin digiri na kimiyya a fasahar masana'antar karfe ga ɗaliban da ke son gina sana'o'i a masana'antar ƙarfe.Haka kuma, makarantar tana ba da horo na musamman na ci gaban sana'a ga ma'aikatan ƙarfe daga ko'ina cikin Arewacin Amurka.

Mai Gudanarwa, ƙungiyar tallafawa 'yan kasuwa a Conway, tana ci gaba da "sa'o'i na ofis" don taimakawa yada ruhin farawa a cikin Arkansas.

Tawagar mai gudanarwa za ta ba da shawarwari ɗaya-ban-ɗaya kyauta ga ƴan kasuwa na yanzu da masu buri a cikin Searcy ranar Alhamis.Ƙungiya za ta sami ƙungiyar jagoranci don samun jagoranci da shawarwari daga 1-4 na yamma a Searcy Regional Chamber of Commerce a 2323 S. Main St.

A wannan shekara, Mai gudanarwa ya ɗauki nunin titin ofis na sa'o'i don saduwa da tallafawa 'yan kasuwa a Cabot, Morrilton, Russellville, Heber Springs da Clarksville.

Wadanda ke yankin Searcy masu sha'awar kafa taro a gaba za su iya tsara lokaci akan layi a www.arconductor.org/officehours.Matsakaicin lokaci shine mintuna 30 kowannensu, kuma ƴan kasuwa suna ganawa ɗaya-ɗaya tare da mai ba da shawara don tattaunawa akan duk wata matsala da ta shafi kasuwancin su.

Ana ƙarfafa masu sha'awar kasuwanci su tsara lokaci don tattauna ra'ayoyinsu da ƙarin koyo game da fara kasuwanci.Duk shawarwari ɗaya-ɗaya kyauta ne.

Kamfanin Simmons First National Corp. ya tsara kiransa na kashi hudu cikin hudu na samun kudaden shiga a ranar 23 ga watan Janairu. Shugabannin bankin za su zayyana tare da bayyana kudaden da kamfanin ya samu a kashi hudu da karshen shekara na 2019.

Za a fitar da kudaden da aka samu kafin kasuwar hannun jari ta bude, kuma gudanarwa za ta gudanar da kiran taro kai tsaye don duba bayanan da karfe 9 na safe.

Kiran kira (866) 298-7926 kyauta don shiga kiran da amfani da ID na taro 9397974. Bugu da kari, za a samu kiran kai tsaye da sigar da aka yi rikodi a gidan yanar gizon kamfanin a www.simmonsbank.com.

Ba za a iya sake buga wannan takarda ba tare da cikakken izini a rubuce na Northwest Arkansas Newspapers LLC.Da fatan za a karanta Sharuɗɗan Amfani ko tuntuɓe mu.

Abu daga Associated Press haƙƙin mallaka © 2020, Associated Press kuma maiyuwa ba za a buga, watsawa, sake rubutawa, ko sake rarrabawa ba.Rubutun Associated Press, hoto, hoto, sauti da/ko kayan bidiyo ba za a buga, watsawa, sake rubutawa don watsawa ko bugawa ko sake rarraba kai tsaye ko a kaikaice ta kowace hanya ba.Ba za a iya adana waɗannan kayan AP ko kowane sashi a cikin kwamfuta ba sai don amfanin kai da na kasuwanci.Ba za a ɗauki alhakin AP ga kowane jinkiri, kuskure, kurakurai ko ƙetare ko a cikin watsawa ko isar da duk ko kowane ɓangarensa ko ga duk wani lahani da ya taso daga ɗayan abubuwan da aka ambata.An kiyaye duk haƙƙoƙi.


Lokacin aikawa: Janairu-18-2020
WhatsApp Online Chat!